Xin hướng dẫn mua giầy

Chào anh chị em, em mới tìm hiểu về món chạy bộ này, mặc dù trước đây cũng chạy linh tinh nhiều rồi, đa phần là sai từ tư thế (đáp gót) đến giầy( thượng đình FTW :D), nói thật là nhiều hôm chạy về ê lưng quá, nên muốn đầu tư 1 đôi chạy bộ.
Ngân sách em có từ 2-3tr, thật ra là tính dư 1tr mua 1 đôi đi chơi 1 đôi chạy, nếu như xem xét mẫu hợp đi chơi nữa thì đầu tư 3tr luôn :D.
Về chân thì em bị over pronation, đáp lòng trong, nặng hay nhẹ thì em chịu, nhìn cảm quan cổ chân không lệch lắm, nhưng test bài dẫm chân ướt lên miếng carton thấy dấu chân khá tròn đầy :D, em quay bằng điện thoại thấy phần gót lệch vào trong không thẳng gân, đồng thời cảm giác lúc chạy tiếp xúc lòng chân nhiều hơn rìa chân, lòng chân em lại hơi lõm chứ không có bằng hoàn toàn, nói cho dễ hiểu thì lúc ngồi thả lỏng chân tiếp xúc với đất bằng lòng ngoài, còn khi chạy với đi bộ thì ép vào lòng trong :D.
Mong anh chị em tư vấn 1 vài đôi, cuối tuần em đi lựa :D, em cám ơn!

Nếu đã tự biết chân over-pronation thì cứ ra tiệm kiếm các đôi giày support mà lựa thôi:

• Nike LunarGlide 7-8
  • Asics GEL-Kayano 22-23
  • Brooks Adrenaline GTS 15-16
  • Mizuno Wave Inspire 12-13
  • Nike Zoom Structure 19-20
  • Asics GT-2000 4
2 Lượt thích

vâng anh cho em xin mấy mã adidas đc ko. mấy mẫu này chịu nước đc ko ạ

adidas cloudfoam, hay boost gì đó google 1 nùi tên. Nếu ở tp lớn có shop đến mua là ngon nhất, chứ coi hình chả ra sao.

ở hà nội đâu là store của adidas với nike hả bác

Nói chung mấy đôi giày thì đôi nào cũng lội nước được nhưng nên tránh là tốt nhất, và sau khi lội thì cần phải lau chùi sạch sẽ và bảo quản cẩn thận để không bị bong keo.
Còn về chỗ bán thì bạn cứ tra google ấy.

1 Lượt thích

em tra không ra side nào của VN mà ra sike của nike đang giảm giá đôi lunar 8

mỗi tội không biết mùa ntn :smiley:

Bạn cứ vào side này là được rồi. bhsports.vn :neutral_face:

1 Lượt thích

Nike.com có ship thẳng về VN rồi. Phí ship 250.000. Nếu mua trên 5tr thì free ship.

1 Lượt thích

Bhsports hình như ship mất có 50k chứ mấy anh nhỉ? :laughing:

Free ship toàn quốc khi mua trên 1.000.000, mà làm gì có giày nào giá dưới 1.000.000 đâu :smiley:

1 Lượt thích

Bác thuận đã mua thử chưa, các đây vài hôm em có thử mua trên nike.com đến bước nhập xong master card bấm confirm thì nó đơ tại đấy luôn (trang web vẫn giữ nguyên, shipping billing address vẫn còn nguyên nhưng phần card info biến mất và trắng xoá). Thử 3 lần mà vẫn thế.

Mình đã đặt mua thử ngay sau khi viết bài giới thiệu kia rồi. Hàng giao tận nhà sau 4 ngày. Thử dùng card khác xem sao.

Thôi để lần sau, lỡ mua ở store rồi, em định mua đôi free tr 6 spectrum cho vợ mà ko đc, phải cắn răng ra store mua đắt gần gấp đôi

em nói thế thôi chứ em ko giám mau onlien vì lần đầu ko biết size nào sẽ hợp, hơn nữa chưa biết mua ntn do chưa có CC site BH tít trong nam nên em cũng ngại

adidas vừa cỡ 42 2/3 thì nike đi cỡ nào anh nhỉ

Chắc là tầm khoảng 42.5 (9US) hoặc 43 (9.5US)

1 Lượt thích

có kinh nghiệm săn hàng sale không anh, share em với