Set đồ chạy bộ của các bạn

Các bạn đều biết mỗi hoàn cảnh chúng ta đều sẽ có set đồ khác nhau, đồ công sở, đồ đi dạo phố, đồ đi tiệc…các tín đồ thời trang thậm chí còn mặc đồ theo tâm trạng :relieved: . đối với runner cũng như vậy, ko phải chúng ta chỉ cần mặc áo thun ba lỗ, xỏ đôi giày vào, chạy lọc cọc ngoài đường là có thể gọi là runner được. Tùy hoàn cảnh mỗi người mà chúng ta có thể lựa chọn set đồ cho phù hợp với bản thân và túi tiền, nhưng tiêu chí là gì, theo mình đánh giá, phải là thoải mái trong khi chạy bộ, không bó, thấm hút mồ hôi nhanh, gọn nhẹ và quan trọng nhất là đôi giày, các bạn tin mình đi, mỗi môn thể thao nào cũng có dụng cụ riêng biệt và ko thể thiếu, bi-da có “cơ”, tennis có vợt tennis, đá banh có giày và bóng “xịn”, giày cũng vậy, đóng góp rất quan trọng trong việc vảo vệ đôi chân, tránh chấn thương, mình từng thử mang 1 đôi giày bình thường chạy, thật sự là gót và bàn chân mình chịu tải áp lực không đủ, rất là đau nhức, mình ko ép buộc mà chỉ khuyến khích các bạn đầu tư xứng đáng. Quay lại vấn đề set đồ chạy bộ, quần áo cũng góp phần làm các bạn tự tin hơn đấy, thu hút mọi người và một phong cách cũng " professional" hơn :stuck_out_tongue_closed_eyes: , mình hiện nay có 3 set đồ chính, ko vì mục đích khoe khoang mà chỉ xin ý kiến tham khảo của các bạn nhé

Set 1: set đồ mình thích nhất
Áo YCB vàng ( size L đối với người cao 1m68 nặng 70kg như mình thì có hơi chật, mình có tập gym nên cũng có body chút, mặc vô thì ôm cơ quá cũng hơi ngại :stuck_out_tongue_closed_eyes:)
Quần JJ đen
Nike flykit lunar 2 xanh chuối ( đã có bài review của bác Thuận về chất lượng rồi nên mình ko phải nói, tuyệt vời về chất lượng thôi)

Set 2:
Áo Nike dry-fit xanh dương
Quần JJ đen
Nike lunarglide 7 ( mình khá thích đôi này vì nó đa dụng, chạy bộ tốt, đi chơi được)

Set 3: set này tùy hứng thôi, set này khá xấu nhưng mà mặc thoải mái
Áo adidas đen
Quần thể thao xám ( hàng chợ, vợ tặng, ko dám bỏ)
Nike Zoom winflo 2 đen
Nike structure xanh ( mình khá thích dòng structure vì độ êm của nó. Nếu các bạn yêu cầu mình sẽ làm 1 bài review)

Mìn hiện đang tính tậu 1 em pegasus 32 màu xanh dương nữa nên sẽ phối thêm 1 bộ đồ khác
Trên đây là set đồ của mình, các bạn thân mến, mình là tín đồ Nike nên giày đa phần là Nike, các bạn có fan là Adidas, New Balance sẽ có cách phối đồ khác nhau, đa dang, mình post lên đây chỉ là chia sẻ và style và sơ thích, nói thêm mình ko hề lười tập nhé, đã chinh phục 5k rồi, qua tháng sẽ train lên 10k. Vậy set đồ của các bạn là gì, hãy cùng chia sẽ nhé.

5 Lượt thích

Set 1 đẹp nhất. Chắc nhờ có cái áo YCB :grin:
Mình cũng có 1 set tương tự: áo YCB + Flyknit Lunar 2 + vớ Nike Elite

Còn đây là set mình dùng chạy giải Hồ Đá Trail 2015

Trước đây còn 1 set Đỏ nữa, nhưng mà giờ giày đã về tay @goole159 nên set này chỉ còn là kỉ niệm :innocent:

P/S: Làm bài review về Structure đi bạn :smiley:

3 Lượt thích

Pegasus 32 chạy trail ổn không bạn, đem mấy đôi nike ra chạy trail mình thấy xót lắm, tội em nó

Anh Thuận đã từng mang đôi này đi chạy giải Hồ Đá Trail Run (Không biết nhớ đúng tên không nữa) rồi đó bạn. Bạn lên yeuchaybo.com mò đọc lại đi.

Giày được làm ra để bảo vệ bàn chân mà. Có gì đâu mà tội. Mình thấy Pegasus 32 chạy trail đường ngắn ok, chỉ ko nên dùng khi chạy đường dài hay đường khó như chạy ở Sapa là được.

Tham khảo: https://yeuchaybo.com/trai-nghiem-ho-da-trail-run-do-nhung-ma-vui/

1 Lượt thích

E thì ko biết khi nào ms có 1 bộ đồ để chạy đúng nghĩa :v Tiền mua giày đủ chết rồi :((

Các bác cho em hỏi địa chỉ mua đồ chạy bộ ở HN mới ạ. Em mới tập a

Đồ chạy bộ thì thiếu gì chỗ bán hả bạn? Bạn cứ ra mấy cửa hàng đồ thể thao rồi bảo họ chỉ mấy đôi giày chạy bộ (thường được xếp chung kệ với nhau và có chữ running trên kệ) là họ đưa ra cả lô lốc. Mình khuyên bạn nếu đã có ý định gắn bó lâu dài với chạy bộ thì nên đầu tư vào mấy hãng chất lượng, có danh tiếng như Nike, Adidas, Reebok, Asics hay những hãng như Lining, Anta của TQ hoặc chí ít thì cũng là Bitis Hunter mà mua, chứ đừng có vớ mấy đôi giày fake mà mang, vừa mất tiền, vừa hại chân (Đau chân + thối chân). Mà mấy hãng này thì hãng nào cũng có dòng giày chạy bộ bình dân giá chỉ hơn 1tr thôi, nếu vớ phải mấy đợt sales thì có thể giảm đến nửa giá.
Còn về quần áo thì với nam không quá quan trọng. Chỉ cần ra siêu thị mua mấy bộ đồ thể thao giá rẻ, đáp ứng được tiêu chí thoáng mát là được (Vải spandex hoặc các loại vải polyeste), nếu có tiền thì có thể mua hàng của mấy hãng mình liệt kê ở trên. :grin:

2 Lượt thích

set của mình đây :
Asics Nimbus 17 - Áo Puma - Quần Nike - Tất Karrimo :)))

2 Lượt thích

Bạn này chơi đa hệ quá :smiley:

1 ao khoang bao nhieu b

Kiếm set đồ giao lưu với anh em :smiley: