Chân khoảng 25.5 cm nên mua giày Adidas size mấy?

Tình hình e cần đặt mua đôi giày chạy bộ Duramo 8 nhưng tính toán thì ra cỡ US tầm size 8.5 nhưng vẫn phân vân là sợ chật nên đang lưỡng lự khoảng 8.5 với 9 US :sweat:. Nên nhờ các cao nhân tư vấn dùm e quả này với ạ:sweat_smile:

Phân vân giữa hai size giày thì lấy size lớn hơn cho chắc ăn nhé. Cao nhân chỉ biết vậy, còn lại là hên xui :smiley:

Do chân e là 25.3 - 25.5 nhỏ hơn chân Bác mà nghe bác đi adidas cỡ 8.5 nên e cũng hơi băn khoăn tí sợ đi 9 có hơi trộng quá không, nói chung nhu cầu chạy bộ là chính, nếu ổn mới dám đầu tư mấy e ngon hơn để đi chơi được, nhờ bác tư vấn giúp e

Nếu băn khoăn thì tốt nhất ra cửa hàng thử nha bạn. Không có ai bảo đảm được bạn mang size nào phù hợp nhất cả. Mình chỉ biết nếu phân vân giữa 2 size thì luôn chọn size lớn hơn.

Tks Bác, do e định ship hàng trên Amazon:relaxed:

Chúc bạn may mắn :grin:

Chân mình khoảng 26cm thì mang size 9US running và sportwear, riêng đôi giày đinh đá bóng thì mang 9,5 thấy thoải mái hơn. Bạn có thể tham khảo nhé.
À, mà duramo thì ở VN có hàng mà, ra shop thử rồi hãy đặt âmzon, ra sport1.vn nhé.

1 Lượt thích

Đúng rồi đó. Tưởng dòng nào chứ Duramo Việt Nam mình bán nhiều mà. Bạn ra mấy cửa hàng bán đồ chính hãng thể nào chả có. Thử trên chân rồi đặt. :grin: