Bạn có bao nhiêu đôi giày chạy bộ?

Pegasus 32 mình đã chia sẻ ở đây nhé: http://yeuchaybo.com/danh-gia-nike-air-zoom-pegasus-32/
Cảm nhận cá nhân thì mang thích hơn là LunarGlide 7

Mình đang chạy với đôi Nike Free 5.0. Đang có ý định xúc đôi Pegasus 32 để thay đổi cho chân vui.

1 Lượt thích

Ngày xưa mình cũng dùng Nike Free 5.0 khi mới chạy. Còn Pegasus 32 là đôi đang dùng hiện tại. Xúc nó đi bạn, bảo đảm chân sẽ vui :smile:

Mình chỉ chạy mỗi ngày duy trì thói quen thể dục. Cũng không biết đánh giá sao nhưng thấy ngoại hình khá là ok. Chất lượng hoàn thiện so với giá rất tốt. Những đôi giày SF hay F1 tầm 1 triệu không thể so với nó. Form khá ôm chân, chắc chắn nhưng cũng không bí chân (chân mình nhỏ). Có một khuyết điểm mình thấy quan trọng nhất là đế hơi cứng, khi tiếp đất không được êm cho lắm. Mình chạy 3 ngày đầu thì thấy hơi mỏi cột sống thắt lưng sau thì bình thường (Mỗi ngày mình chỉ chạy 4km vừa phải cộng thêm đi bộ).

Cám ơn bạn đã chia sẻ. @evansthanh tham khảo nâng cấp nhé

…đang dùng 2 con này…lunar nhỉnh hơn về độ cân bằng… Lúc chạy xoắn qua xoắn lại thì lunar 3 cân bằng hơn hẳn…con ultra boost thì ko hẳn… Chạy quảng đường dài thì lunar 3 ngon hơn…còn chạy quảng ngắn nước rút or bức tốc lên hết sức thì ultra boôst rất đã… Độ nảy khá ngon nêm lúc bức tốc có cảm giác như nó búng cái chân mình lên ấy… Trợ lực tốt…

1 Lượt thích

Em đang chạy đôi Asics Gel contend 3, thấy chạy dài ok, e chạy 10Km rồi, thấy êm, không quá nặng. Phần gót nó hơi cứng, nghe nói Asics hay thiết kế như vậy.

mấy anh lắm giày thế :frowning: bù cho em có mỗi đôi giày thượng đình :((

Hello, ma mới xin chào :smiley:
E đang dùng con Pegasus32, Lunarglide 6.
Trước đây dùng Airmax Excellerate 2 nhưng theo thời gian (mới có 2 năm) bàn chân dài ra từ 10-12 nên e phải bỏ đôi đó :frowning:

Có mỗi 1 đôi Duramo 6 mua từ đầu năm 2014, chạy đến bây giờ mòn hết phần đế giày chỗ gót chân luôn :slight_smile: , mà chưa có điều kiện mua đôi khác :sweat_smile:

Chờ khi nào nike ra đợt sale ấy bác. Ra kiếm một đôi. :grin:
Còn nếu kinh phí vẫn hạn hẹp thì mua đôi hunter của Biti’s cũng được đó bác. Ủng hộ hàng Việt Nam. :smile:

Tình hình là mình vừa mới tậu 1 đôi Hunter, trong bữa chạy đầu tiên, tầm 20ph, chân mình bị đau ở vùng xương ống má trong, rất đau không thể chạy được, mình rất hay chạy bộ nhưng đây là lần đầu tiên mình bị đau ở vùng xương này, nhưng mình không phát hiện ra được vì sao, vì giày đi khá êm, không bó hay chật. Lần thứ 2 chạy, mình cố gắng cảm nhận điểm điểm tiếp xúc giữa đế giày và mặt đường, mình phát hiện ra, điểm tiếp xúc không phẳng, cụ thể, bình thường mình chạy điểm tiếp xúc phần lớn là ức bàn chân đến ngón Cái và 2 ngón liền kề, nhưng lần này thì điểm tiếp xúc rơi vào phần lớn mé ngoài bàn chân đến ngón út và áp út, nên dẫn đến đau vùng xương ống trong. Mình quan sát lại đôi giày thì thấy, phần đế giày không phẳng, cụ thể là bị lõm ở phần ức bàn chân phía trong ngón cái. Không biết có bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách khắc phục được không? nếu không mình phải đổi giày thôi, huhu.

Cách đơn giản nhất để kiểm tra là bạn mượn một đôi giày của ai đó để mang thử và so sánh. Nếu đôi giày kia chạyổn không vấn đề thì vấn đề có lẽ năm ở đôi Bitis Hunter rồi.
Mình đã từng cầm qua đôi Bitis Hunter và cảm thấy đế cứng, hoàn thiện kém không sắc sảo. Có thể vấn đề đúng như bạn nói do đế giày không phẳng, ảnh hưởng đến lực phản hồi lên chân. Từ đó gây đau và khó chịu.

2 Lượt thích

Bác cho em hỏi em mua đôi này thì liệu chạy bộ có ổn không bác

Vừa chạy vừa đi chơi luôn, mà chỉ sợ nó hư thôi ah. hic hic

Đôi đó là giày sneaker thời trang để đi chơi không phải giày chạy bộ. Mang đi chạy bộ coi chừng hư giày và hư luôn cả chân :smile:

1 Lượt thích

Mình đang mang 3 đôi:
Nike lunar flykit 2
Nike lunarglide
Nike Structure
Trong đó thích chạy nhất là đôi flykit lunar 2, êm, đã, màu xanh chuối rất nổi bật.
Hiện đang tìm 1 đôi nike pegasus 32.
Mình là tín đồ hàng nike nhé, hehe

1 Lượt thích

Mình cũng từng tý tởn ra store bitis quất 1 đôi hunter, phần vì ủng hộ hàng việt, phần thì nghe quảng cáo nhiều công nghệ, nhưng mà sự thật thì hỡi ơi, mình cho xếp xó chỉ sau 5’ chạy, phần mu bàn chân, gót rất đau, chịu tải áp lực ko nổi, đế cứng, độ đàn hồi kém, sau bữa đó mình bị vợ cười cho thúi đầu.

1 Lượt thích

Bạn này giống mình thế. Mình cũng thích nhất đôi Flyknit Lunar 2, xài 2 năm rồi vẫn còn mê.

Cần Pegasus 32 thì ghé đây tham khảo nhé :relaxed:

https://bhsports.vn/shop/giay-nam-nike-air-zoom-pegasus-32/

Cũng định ủng hộ hàng Việt mà nghe bác với mấy người mua trước phàn nàn về chất lượng thế này thì chắc em thôi vậy. Hẹn Biti’s sau vậy. :grin:

Hi mọi người, dạo gần đây mình có kế hoạch tập chạy bộ cho khỏe người, đang tập theo giáo án 5k cho người mới. Đắn đo cuối cùng ra Bitis làm 2 đôi hunter (rủ cả vợ chạy cùng cho vui). Chạy sang tuần thứ 2 thì cứ chạy mấy chục mét là cảm giác đau xương ống đồng, đã thử tập trung chạy cho đúng tư thế mà kiểu gì cũng vẫn đau, mình nghĩ nguyên nhân là do đôi Hunter này (trong khi vợ mình thì ko bị sao cả), vì nhớ trước đây lâu lâu chạy bằng đôi Thượng Đình mãi mà cũng chả bị sao cả. Chắc ko chạy = hunter nữa, mình đang order đôi saucony cohesion 9 trên amazon, đôi này cũng rẻ mà được đánh giá cao. Hi vọng sẽ hết đau chân