Bạn có bao nhiêu đôi giày chạy bộ?

Asis GT 2000 ít chạy có nhượng ko anh, mình size 41-42, đang săn asisc GT2000, mới đc tặng 1 đôi nimbus 18, chạy thấy đã quá

Đôi GT của mình size 40. Form ôm nên chân bạn 41 là thua rồi :slight_smile:

Tiếc quá, cám ơn anh nhé, club bên mình sao ko làm 1 topic trao đổi giày nhỉ, nhưng mà cái khó ở đây là đánh giá % sử dụng của giày.

Mọi người có thể thoải mái tạo topic trao đổi giày mà. Quan trọng là có ai quan tâm hỏi mua hay không thôi :wink:

Em mới mò mẫm tập chạy được 2 tháng thôi, cả nhà cả cửa cũng chỉ có 1 đôi giày chạy là Nike LunarGlide 7. Đợt đó thấy sale và đi vào cũng êm chân là múc thôi, về nhà tìm review thì ra blog anh Thuận :smile:
Đôi này công nhận rất nhẹ mà êm chân, chạy thích hơn hẳn đôi giày tennis New Balance trước em vẫn mang.
Em đang muốn múc đôi nữa thay đổi, muốn loại nào cũng có cushion dày êm ái như LunarGlide 7 (Em tả chắc hơi ngu vì giày running hẳn là phải có cushion êm). Anh có gợi ý nào ko ạ?

Giày running tất nhiên là phải nhẹ hơn giày tennis rồi. :smile:
Không phải giày running nào magn vô cũng thấy êm đâu em, nhiều đôi mang vô thấy cứng ngắc à. Thích êm thì kiếm thêm Zoom Structure 19 hay Flyknit Lunar.

Tại em hiểu mơ hồ giày running phải đệm nhiều để đỡ chấn thương chân haha.
Hôm bữa thử ở cửa hàng đôi Pegasus 32 thì phải?? Kiểu dáng thì đẹp nhưng thấy ko êm mấy, lại không có size vừa chân nên lấy LunarGlide 7.
Chắc em múc Flyknit Lunar vì nhìn đẹp hơn =)) Thanks anh nhiều!

Structure 19 thuộc dòng giày run fast nên phần mũi có đệm Air nên cảm nhận rất rõ, thích hợp cho các bạn chạy tiếp xúc bằng mũi bàn chân. Cá nhân mình ủng họ flykit lunar, pegasus 32. Giờ thì đang ghiền Asisc Gel

Đôi đầu tiên của mình khi mới bắt đầu con đường chạy bộ. Mình cũng fan Nike

2 Lượt thích

Đôi này chạy được không ad?
https://www.adayroi.com/giay-chay-nam-skechers-gowalk-3-54047-mau-xam-p-PVqjW-f1-2?pi=eONpe&w=05ng

Đôi đó mang đi chơi thôi. GoWalk = Đi Bộ
Chạy thi kiếm GoRun đó

1 Lượt thích

Mà thấy mẫu mã nó theo cá nhân em thấy ko bắt mắt lắm.

Muốn bắt mắt thì kiếm Nike nhé. Bao bắt mắt, bao thời trang. :smiley:

1 Lượt thích

Em có hai đôi:

1. Biti’s Hunter - 4 tháng em chạy khoảng 200 km r. Thấy cũng ok. Hiện tại phần đế hơi bị mòn r. Hi vọng chạy thêm 200 km nữa.
  2. Asisc Gel Impression 9 mới tậu hôm nay tại BH Shop. Em chưa trải nghiệm.

1 đôi NB Fresh Foam Zante v2 với 1 đôi Nike Air zoom pegasus 33 ạ :slight_smile:

Bạn cho mình cảm nhận giữa LunarGlide 8 vs Pegasus 32 nha, tính mua LunarGlide mà ko biết trợ lực có tốt bằng đế airzoom ko?

Glunaglide chạy cảm giác hơi trơn do mình hay chạy trong công viên. Còn Pegasus chạy cho cảm giác yên tâm hơn. Hiện chủ yếu mình chạy với Pegasus. Về độ êm thì 2 đôi tương đương nhau

1 Lượt thích

Bạn chạy miết rồi cũng sẽ hết đau thôi, mình cũng đã từng như vậy, thêm nữa bạn thử làm như mình là hãy tập thêm cả chạy lùi trên máy Treadmill xem sao nhé. mình tin là bạn sẽ dần khỏi thôi…Có gì gọi cho mình số này ĐT 09494 60704…mình sẽ chia sẻ giúp bạn…

Góp vui 3 đôi của mình:
-Newbalance 880v3
-Asics nimbus 18
-Adidas madoru
Ngân sách 2017 1 đôi mới, cân nhắc pegasus 33& vomero12& pure boost

Mình đang chạy nimbus 18, đang tính kiếm đôi newbalance dòng fresh foam cho lạ, heheh ai ai cũng nike, adidas…có ai đang xài foam kô cho cảm nhận với