Bạn đang sử dụng Ứng Dụng chạy bộ nào?

cảm ơn @dinhtrung1810 !
ngoài endomondo ra thì các app kia mình cũng đều đang sử dụng, và có chung nhận xét tương đương.
runkeeper thì hay có challenger event để mọi người tham gia (vd : chạy đủ cư ly 5k, 10k trong một tháng, phần thưởng là code giảm giá khi mua đồ chạy bán trên web runkeeper … ) và thông báo hình ảnh, email động viên khích lệ cũng khá vui vẻ.
strava trước đây mình thấy bắt GPS rất ok nhưng tầm tháng trở lại đây thì rối loạn tù mù, có khi tại HN trời mưa gió mịt mù quá :frowning:
mọi khi đi chạy mình vẫn bật tất cả các app lên cùng lúc, để lấy số liệu so sánh và back-up nhỡ có cái nào trục trặc.
mình cũng dùng strava để định vị, my ascis để lên giáo án, cố gắng nhất là tom tom nữa mà chưa có :smiley:

Hiện tại có thể tham khảo thêm combo: Xiaomi Miband 2 có đo nhịp tim và app Mi Fit. Thấy có một số bạn dùng. Mình sẽ có bài so sánh giữa Miband 2 + Mi Fit và Tomtom Runner + HRM.

2 Lượt thích

Đang dùng Endomondo, đã dùng tất cả các apps trừ strava, cuối cùng để lại Endomondo vì chạy đo chuẩn nhất, có báo tốc độ trung bình/1km, báo âm thời gian chạy từng km và tổng thời gian đến tròn km đạt. Có mạng xã hội, Post lên fb, tổng kết tháng, báo đạt điểm nhấn mới, như tốc độ cao nhất /5km /5mi hay quãng đường lớn nhất chạy đạt mới.

Mình dùng Endomondo cách đây 4 năm khi mà Under Armour chưa mua lại. Lúc đó thấy giao diện phức tạp và không đẹp như Nike+ hay Runkeeper nên không dùng nữa. Hiện giờ đã ổn định với Strava nên cũng chẳng muốn thay đổi nữa.

Em mới tập chạy hiện dùng Samsung Health với giáo án của nó cũng ok phết.
Đồng bộ với Nike Run Club và Google Fit nhưng đôi khi có sự chênh lệch đáng kể.
Xong giáo trình 5K em thử dùng Strave xem sao.
Cám ơn bác đã tạo thảo luận hữu ích!

1 Lượt thích