Xin tư vấn về giày chạy bộ, lịch ăn uống khi chạy bộ trên máy

Chào các bác,
Em là nam, hiện cao 1m7 nặng 75 kg (mập ), em mới chạy cũng được 2 tuần rưỡi thôi, em chạy cách ngày, tuần 3-4 buổi ạ. Mỗi buổi đo theo máy thì em chạy dc ~3km, đốt ~200kcal, sau mỗi buổi đo cân điện tử thấy giảm được tầm ~180gram , Cho em hỏi là liệu lịch luyện tập của em vậy có chỗ nào không ổn không ạ, với cả cho em xin lịch ăn uống để giảm mỡ tăng cơ càng tốt ạ, nhưng cũng vừa vừa thôi chứ cắt hết thì tội nghiệp, đời em có bao nhiêu mà hững hờ
Với cả từ lúc tập, em chạy đôi giày hơi rẻ nên chân hay bị ngứa, nổi hột hột như mề dây. Em định mua 1 đôi tốt tốt tầm 1tr-1tr5, cho em hỏi có đôi nào chạy trong gym tầm giá đó không ạ, em chuộng Nike nhất vì chỉ biết mỗi hãng đó :smile: , cho em xin chỗ mua ở TPHCM luôn ạ .
Cảm ơn cả nhà

Lịch tập ổn hay không ổn thì người ngoài khó nhận xét lắm bạn ơi. Miễn là thấy cơ thể ổn, không có vấn đề, vậy là ổn.

Nếu bạn quan tâm lịch ăn uống có thể tham khảo Cẩm nang dinh dưỡng cho người chạy bộ

Giày tầm giá 1tr-1tr5 có thể tham khảo Asics, Fila,…

Hoặc tham khảo các đôi đang sale bên BH Sports xem có đôi nào vừa size không

https://bhsports.vn/danh-muc/giay-nam/?fwp_price=1350000.00%2C2050000.00

1 Lượt thích

Anh Thuận Bùi cho mình hỏi chút. Mình chạy giầy thượng đình không đinh, có đinh hoặc chân đất đều tiếp bằng mũi bàn chân trước thì nên chọn dòng giầy chạy nào ? mình đi giầy tây hoặc dép lê thì vị mòn vẹt 2 gót ngoài
Anh Thuận Bùi tư vấn giúp mình nhé, xin cảm ơn anh !

Mang giày tây hay dép bị mòn gót ngoài là bình thường do khi đi bộ chân tiếp đất bằng gót.
Còn giày chạy thì bạn cứ ra cửa hàng kiếm đôi nào mang thấy hợp và vừa túi tiền là được. Chẳng có gì phải chú ý đặc biệt cả.