Khoe hình, khoe PR - HCMC Run 2017

Mình đã khoe hình, khoe PR bên blog rồi

Ai có hình đẹp, PR đẹp khoe lên đây cho mọi người chiêm ngưỡng đê.
Nhanh chậm không quan trọng, miễn là về đích, nhận huy chương và có hình tự sướng :smile:

1 Lượt thích

Hôm trước em đi lấy kit cũng ngay giờ đó, đến nơi người ta nói áo M bị ướt hết nên phải lấy đỡ L, mặc hơi rộng tí.

Hôm sau áo quần giày vớ nón đầy đủ, điện thoại cầm trên tay, thắt lưng một ngăn của anh Thuận để bỏ tiền và chìa khóa nhà, đi bằng Grab, vậy là xong.

Và đây là thành quả của ngày hôm qua của em, lần đầu tiên đạt được mốc 10K :sweat_smile:
Có điều hơi bị đuối, nửa sau 2016 bỏ bê chạy bộ quá :grin:

1 tiếng 16 phút ở lần đầu tiên là ngon lành rồi.
Sắp có Spring Race 2017 cự ly 5K, 10K.
Lo tập luyện cải thiện thành thích được đó em

1 Lượt thích

Đã có kết quả chính thức nhé:

BIB 4252 có thời gian 1:16:47, đứng 424 tổng sắp và đứng giữa bảng xếp hạng của nam 304/609 :smiley:

1 Lượt thích

Đa tạ anh đã ghi lại, giờ em mới vào xem, chắc người ta thấy truy cập nhiều nên ẩn rồi, tra kết quả không thấy gì hết.

Em sẽ cố gắng tập luyện cho event sắp tới :thumbsup:

BTC đã mở cho xem kết quả trên trang HCMC Run rồi nhé.

Cảm ơn anh Thuận.

Nhờ biết đến yeuchaybo kịp thời, đọc hết các bài viết và dùng my asics để training. Chưa từng chạy 05km nhưng đăng kí 10km chỉ vì ham hố cái huy chương và đây là kết quả của emsau gần 2 tháng tập luyện.

1 Lượt thích

Quá dữ. Mới tập 2 tháng mà đạt được thành tích 1:04:07
Chúc mừng em!

Vợ anh đứng trên em được 4 hạng. Tập cũng được vài tháng giống em.

Chuẩn bị tập tiếp tham gia Spring Race 2017 nhé.

1 Lượt thích

Haha, em cũng đang chờ ngày mở bán ticket của Spring Race rồi đăng kí đây.

Số BIB của vợ anh hơn em 03 số ^^

P.S. mua được đôi tất ở BH đúng đợt sale off, chạy quả là sướng cái chân mà

1 Lượt thích

hi, mình chỉ chạy 5k tại hcmrun2017 nên không biết thời gian là bao nhiêu. Tập hơn 1 năm rồi nhưng vẫn dặm chân ở 5k ak. Có ai chỉ cho mình làm sao được 10k không?

Đối với kinh nghiệm của mình thì khi nào mình chạy được 5km rồi mà cảm thấy vẫn còn sức hay không thấy mệt lắm thì buổi tập sau mình sẽ tăng cự ly lên. Cứ thế dần dần sẽ đạt được 10km, 21km, 42km hay ultra marathon 100km. Nói chung là bạn cần có thời gian và sự nỗ lực. :grin:

Đó là theo kinh nghiệm cá nhân mình (không chuyên), còn nếu bạn muốn lập một lịch tập bài bản thì hãy dùng myasics. Còn cách sử dụng thế nào thì anh Thuận đã có bài viết rồi, bạn chịu khó lên tìm lại nhé. :blush:

cảm ơn bạn. :smiley: phải lên kế hoạch cho 10k ở hcmrun2018 thôi. :blush:

Từ giờ đến HCMC Run 2018 còn cả năm. Đủ để tập lên 21K luôn bạn ơi. Tham khảo các bài viết sử dụng giáo án My Asics để lên kế hoạch tập luyện cho hiệu quả:

https://yeuchaybo.com/tag/my-asics/

cảm ơn bạn. Lại có thêm động lực để phấn đấu rùi. hêhe