Hướng dẫn giúp chọn size giày NIKE PEGASUS 33

Chào các bạn hiện tại mình muốn mua 1 đôi giày để chạy bộ mình có thử qua pegasus 31 size 11 us thì thấy vừa, mình muốn order 1 đôi pegasus 33 không biết là size của 31 với 33 có khác nhau không. Mình chỉ sợ khác nhau order về mang không được. Cho mình hỏi thêm là đối với giày Nike nếu để lâu trong store quá có bị bung keo không chẳng hạn như bây giờ mình mua flyknit lunar 3 đã ra được hơn 1 năm rồi thì keo còn chắc không và giữa Lunar 3 vs Pegasus 33 và Lunarepic low size có giống nhau không, nên chọn đôi nào. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.Thanks

Mình chưa thử qua Pegasus 33, đã thử qua 32 và 31 thì thấy y hệt nhau. Đôi 33 chắc là cũng sẽ có size tương tự.

Giày để lâu có bị bung keo không thì còn tuỳ cách bảo quản, nếu để trong môi trường quá nóng hoặc quá lạnh thì có nhiều khả năng sẽ bị bung keo. Cái này thì hên xui

LunarEpic Low tương tự như LunarEpic cổ cao, nên mua 0.5 size lớn hơn. Còn Lunar 3 và Pegasus 32 mình thấy tương tự nhau.

Tất cả những chia sẻ trên dựa trên kinh nghiệm cá nhân. Bạn order giày từ nước ngoài về không mang thử qua thì luôn có rủi ro nhất định. Nếu chấp nhận rủi ro thì quất. Còn muốn yên tâm thì nên ra store mang tận chân, thích rồi mua là an tâm nhất.

1 Lượt thích