Hỏi về năng lượng trong khi chạy

Dear mọi người,
Ai có kinh nghiệm chạy dài cho mình hỏi chạy khoảng thời gian (hoặc km) bao nhiêu trở lên thì nên nạp thêm năng lượng và nên nạp loại thực phẩm gì để bổ sung nhanh. Hiện nay mình đang luyện tập ở cự ly tối đa là 13.5km và hướng tới 21km.
Mình có đọc một vài bài của Thuận Bùi, thì có chia sẻ là dùng Gen GU, nhưng có giải pháp nào kinh tế hơn không? chứ nghe chừng dùng GU thì hơi tốn kém. :slight_smile:
Thanks.

Thường là khoảng 30-60 phút nên nạp thêm năng lượng tùy cường độ. Bổ sung nhanh nhất là Gel và các loại nước năng lượng (energy drink mix). Nếu tốn kém quá thì có thể dùng chuối, mật ong, hạt chia,…
Mỗi người cơ địa khác nhau nên cần thử nghiệm để tìm ra loại phù hợp với mình.

1 Lượt thích

Cho mình hỏi về một số loại nước năng lượng ở VN tốt mà mọi người hay dùng là những loại nào nhỉ?

Trước giờ mình chỉ dùng loại bột hòa tan của GU: GU Energy Drink Mix. Pha vô nước rồi uống.
Nhưng loại này còn mắc hơn cả GEL :slight_smile:

Mấy loại nước đóng chai pha sẵn ở VN mình thấy toàn nước đường, uống vô mệt thêm.

Chờ bạn Thuận review sản phẩm của La Holista xem thế nào.

@TriNoBi Đã có bài về La Holista nhé

2 Lượt thích

Cảm ơn @thuanbui .
Thật buồn vì La Holista không có mặt ở Hà Nội.

Giờ giao hàng toàn quốc dễ như trở bàn tay í mà. YCB có nhận phân phối La Holista, đặt hàng sau 2 ngày là có ở HN nhé

Mình có ghé siêu thị mua dùng thử viên bánh năng lượng trong khi chờ bạn Thuận review. Đã dùng viên dừa, cảm nhận thấy ăn hơi khó vô, ăn xong cho cảm giác no hơi khó chịu, chắc có lẻ bao tử mình yếu, nhưng đúng là cung cấp năng lượng tốt.