Đồng Bộ Hóa Strava khi không có đồng hồ xịn để tham dự Up Race 2018

Xin chào team YCB,
Theo lời mời gọi của Ad Thuận Nguyễn, em đã tham dự vào giải Up Race và vào team YCB. Mấy nay em tập chạy thì găp vấn đề ghi nhận hoạt đông (record activities) trên Strava.
Em đã thử và so sánh kết quả, giữa Nike Club và Strava.
Kết quả Strava nhiều lần ghi nhận kết quả khác vơí thực tế em chạy.
Lý do chính là do em chưa có thiết bị ghi nhận phù hợp. Em chỉ có điện thoại Samsung A5 và miband 2.
Xin hỏi có cách nào điều chỉnh để kết quả ghi nhận đúng với thực tế em tham gia không?

0808

Theo mình xem bản đồ của cả Strava và Nike+ thì cả hai đều có vẻ không chính xác. Lỗi có lẽ nằm ở cảm biến GPS của điện thoại bắt tín hiệu không tốt (hoặc có thể hôm đó trời mây mù nên tín hiệu không ổn định).

Cách duy nhất để tham gia UpRace là sử dụng chính ứng dụng Strava trên điện thoại hoặc sử dụng đồng hồ chạy bộ tương thích với Strava. Mình nghĩ con Samsung A5 (đã có sẵn chip GPS) của bạn là ổn rồi, thử lại vài lần khác xem sao, và tắt thử Miband2 xem kết quả có chính xác hơn không.

P/S: Admin là Thuận Bùi. không phải Thuận Nguyễn :grin:

Cám ơn ad Thuận Bùi. Hjj
Em đã check lại trong không gian có chút mây mưa, nhưng để strava chạy nền thì kết quả khả quan hơn.

Bạn thử chạy cùng một quãng đường hai lần, mỗi lần chỉ mở 1 app xem kết quả ra sao. Cũng có thể do mở 2 cái cùng lúc nên nó bị ảnh hưởng (đoán vậy thôi, không chắc)

Cám ơn anh,
Em đã thử lại và kết quả tương đối khả quan. Chỉ là có sai lệch chút ít giữa việc record của người chạy và tự record của phần mềm có chút khác biệt.
Hy vong Up Race sẽ chấp nhận kết qủa trên Strava của e

UpRace không quan tâm đến Strava chính xác ra sao đâu bạn. Chỉ cần có thành tích (có bản đồ) và pace nằm trong khoảng 5:00 đến 12:00 là được chấp nhận.

Vậy thì tốt rồi,
Không quan trọng chính xác thì con A5 của e cũng đáp ứng đủ rồi.
Ngày mai start chắc sẽ rất vui

Record tự động 4,9km - record thông thường khi chạy 4,2km, xem chừng có sự chênh lệch không hề nhẹ.
Em tính mua Xiaomi Amazfit Bip để đồng bộ tốt hơn. Ad có kinh nghiệm con này không?!

Đã mua thì để dành mua Garmin luôn. Đừng mua Xiaomi phí tiền

Hàng Garmin rẻ trong dòng thể thao nhưng cũng hơi cao trong dòng smart watch ad à

Theo mình thấy bạn ghi từ đầu là đã có Miband 2 rồi, vậy giờ mua thêm Xiaomi Amazfit Bip làm gì?!? Chơi thể thao thì nên mua Sport Watch chứ sao lại mua Smart Watch!

Cám ơn ad,
Sau khi thử nghiệm thì con Bip không kết nối với Strava đc, con Pace mới kết nối đc.
Đơn giản vì Sport Watch có giá khá cao, trong khi đó Smart Watch giá tương đối dễ chịu hơn.
Thực tế hơi phủ là dân chơi Smart nhiều hơn Sport nên một phần nào đó đáp ứng nhu cầu có thể chấp nhận được.

Dân chơi Smartwatch nhiều hơn Sportwatch là chuyện hiển nhiên, giống như dân mua giày đi chơi nhiều hơn mua giày chạy bộ. Quan trọng là mình xác định rõ nhu cầu để mua cho đúng sản phẩm thôi bạn.

Đã chơi Sport thì nên mua đồng hồ chuyên cho Sport. Mua linh tinh sau này lại phải tốn tiền mua thêm.

Cám ơn lời khuyên chân thành của Ad.
Thật sự vẫn muốn mua dòng sport hơn là smart.

Ad có con Garmin nào giá tốt không?
Samsung A5 không ổn định và chưa đông bộ.